Hoi thao the gioi ke toan CleverCFO Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax
+ Reply to Thread
Trang 1 của 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả 1 tới 10 của 14
    study1003
    Khách vãng lai

Chiết xuất dữ liệu từ file vào phần mềm HTKK như thế nào?

Mọi người cho em hỏi chút với:
    - Em kê khai thuế tháng 2 trên phần mềm HTKK 1.3.0 mới,nhưng khi vào các bảng kê 01,02...thì em ko biết làm thế nào?em thấy có phần "nhận dữ liệu từ file" nhưng em vào thì thấy dữ liệu nhảy tùm lum và ko đúng dòng nữa?
    - Mọi người ai làm rồi chỉ giúp em với, cty em sử dụng phần mềm kế toán unesco, nếu ko chiết xuất được dữ liệu từ file excel vào phần mềm HTKK thì chẳng lẻ mình phải nhập lại từng chứng từ vào phần mềm HTKK hay sao?như vậy thì mất thời gian quá.
    Mọi người nghĩ sao?có cách nào chỉ em với nha!thanks[IMG]http://www.*************/forum/images/smilies/wall.gif[/IMG][IMG]http://www.*************/forum/images/smilies/wall.gif[/IMG]

nguyen van ha
    Khách vãng lai
    Mình chưa lam phần mềm giống của ban, nhưng theo mình : bạn nên đề nghị người cung cấp phần mềm hướng dẫn chiết xuất số liệu từ excel vào, như vậy bạn sẽ lam được, mỗi phần mềm nó có cách sử dụng khác nhau. Chúc bạn thành công

Anh_Nguyet
    Khách vãng lai
    Chào cả nhà, nhân đây cho mình hỏi: vậy mấy tờ biên lai thu tiền, hóa đơn bán lẻ (tất cả các chứng từ không có thuế GTGT) mình cũng khai vào dòng đầu tiên(Hàng hoá, dv dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT) hay sao? Mặt hàng đơn vị mình tất cả đều chịu thuế GTGT.

triky
    Khách vãng lai
    Nếu bạn nào dùng phần mềm kế toán có chức năng kết xuất bảng kê ra file excel thì bản kết xuất lấy 1 file. Xong dùng phần mềm HTKK 1.3.0 vào bảng kê kết xuất ra 1 file. Sau đó bạn Copy dữ liệu từ file kế toán sang file HTKK. (Nhớ là bạn phải giữ nguyên định dạng của file HTKK từ font chữ, cỡ chữ, độ co dãn dòng) Bạn dùng chức năng nhận file của phần mềm HTKK nhận file đó vào chương trình HTKK.

nguyenduybangtb
    Khách vãng lai
    - CHo mình hỏi chút này luôn nhé: sao ngày tháng năm nó nhảy ko đúng vậy bạn, bạn giúp mình dc ko vậy?

study1003
    Khách vãng lai
    Định dạng từ file excel chuyển vào phần mềm hỗ trợ phụ lục 01-1/GTGT hoặc phụ lục 01-2/GTGT bị lỗi ngày, tháng, năm.
    Để sửa chữa lỗi này doanh nghiệp thực hiện như sau:

Nhấn nút Start chọn Control panel vào mục Regional and language Options tại nút Regional Options có mục Customize chọn định dạng French (France) bấm OK

Tại file exel có dữ liệu chuyển vào mềm hỗ trợ chọn Format/cells…/Date/ chọn loại định dạng: *14/03/2001 bấm OK

phantuannam
    Khách vãng lai
    Để phần mềm HTKK 1.3 nhận dữ liệu từ files, bạn thao tác đơn giản như thế này thôi : Mở HTKK, vào phần "trợ giúp", chọn Bảng kê mua vào hoặc Bảng kê bán ra ( tùy nhu cầu của bạn) nhập dữ liệu vào đấy ( bạn cũng có thể cắt, dán dữ liệu có sẵn trong files excel của bạn vào đấy), thế là xong cứ việc "nhận dữ liệu từ file".
    Thân

ThuyTTT
    Khách vãng lai
    Chào cả nhà, nói thêm về phần mềm HTKK 1.3, tôi thấy khá khó chịu vì thiết kế form reports không hợp lý gây lãng phí giấy in cho DN, cụ thể ở PL 01-1/GTGT và 01-2/GTGT các cột " số hoá đơn", " doanh số bán.." , "thuế GTGT"và " Ghi chú" quá rộng rãi dư thừa trong khi cột " Tên người mua" lại quá khiêm tốn. Bạn nào có cùng tâm trạng như tôi không ?. Mình có cách gì fix lại không ? Thanks

ThuyTTT
    Khách vãng lai
    Theo tôi thì các bạn hãy yêu cầu tác giả các phần mềm kế toán xuất thẳng các bảng kê mua vào, bán ra ra các file excel đúng theo định dạng của phần mềm HTKK (cái này không khó quá đối với dân lập trình đâu).

ngocketoan
    Khách vãng lai
    Bạn lấy bảng kê Mua vào ,bán ra trong ổ C\Programfiles \HTKK130\InterfaceTemplate\excel\bang kê ban ra or mua vao. rồi dán dự liệu vào bảng kê. trong phần mền PL01/01GTGT rồi ấn vào 'Nhận dữ liệu từ file' rồi chọn địa chỉ file các bang kê.Lưu ý . ban phải chuyển sang font Unico trước khi nhap file. chúc bạn thành công nhé