Hoi thao the gioi ke toan CleverCFO Công ty CP Tư Vấn Thuế Vinatax
+ Reply to Thread
Kết quả 1 tới 7 của 7
  1. #1
    kitten_honey
    Khách vãng lai

    Đầu ra không chịu thuế thì đầu vào kê khai thế nào?

    Chào các bạn !
    Cho em hỏi 1 chút ạ, bên em là công ty phần mềm, thuế GTGT đầu ra là kô chịu thuế cho nên đầu vào bọn em không được khấu trừ vì vậy tờ khai thuê GTGT hàng tháng bọn em phả liàm như thế nào ạ ?
    Thứ 1 - TRên bảng kê thuế GTGT hàng mua vào bọn em có kê từng hóa đơn hay không ???? Nếu phải kê thì vẫn tách thuế như bình thường ? vậy trên bảng tổng hợp sẽ thể hiện số tiền đầu vào có thuế và kô ghi số thuế được khấu trừ đúng kô ạ ???
    Thứ 2 - 3 tháng trước bên em kô bít nên kê thuế được khấu trừ như bình thường ? Giờ điều chỉnh lại trên bảng kê điều chỉnh kế lại toàn bộ số hóa đơn đã kê khấu trừ đúng kô ạ ???

  2. #2
    thanhhung
    Khách vãng lai
    Tớ cũng vừa hỏi ngươif quản lý, vân kê khai bình thường nhưng dòng tổng số thue được khấu trừ ghi bằng =0, nếu kô kê khai vẫn bị phạt

  3. #3
    kitten_honey
    Khách vãng lai
    Cán bộ thuế của tớ lại hướng dẫn là cứ kê khai như bình thường, cuối quý hoặc cuối năm kết chuyển cái thuế k đc khấu trừ ấy sang chi phí. K hiểu làm ntn mới là đúng, như các bạn hay như CBT của tớ hdẫn?

  4. #4
    luckygirl85
    Khách vãng lai
    Bạn kê khai bình thường. Nhưng cuối cùng có dòng tổng số thuế GTGT được khấu trừ =0

  5. #5
    vvtrang
    Khách vãng lai
    Công ty bạn vẫn phải lập Tờ khai thuế GTGT hàng tháng và kê khai đầy đủ tất cả các hóa đơn GTGT có thếu GTGT đầu vào. Tuy nhiên tại dòng [23] trên Tờ khai thuế GTGT mẫu số 01/GTGT bạn ghi = 0

  6. #6
    honghanhbt
    Khách vãng lai
    Cho mình hỏi khi làm báo cáo trên phần mềm 1.3.1, tại sao tại dòng [23] trên Tờ khai thuế GTGT ghi = 0 lại báo lỗi "đề nghị xem lại số thuế GTGT được khấu trừ", phải làm sao hả bạn? chả lẽ lại bỏ qua lỗi này?

  7. #7
    Acc242
    Khách vãng lai
    Hạch toán kế toán là đúng thế nhưng kê khai thuế GTGT thì theo quy định của luật thuế quy định. Phần GTGT đầu vào phân bổ cho SX, KD không chịu thuế GTGT thì đưa vào giá vốn hoặc chi phí SXKD là đúng rồi.


    Thuế giá trị gia tăng đầu vào của tài sản cố định sử dụng đồng thời cho sản xuất kinh doanh hàng hoá, dịch vụ chịu thuế giá trị gia tăng và không chịu thuế giá trị gia tăng thì được khấu trừ toàn bộ.(theo Điều 9 TT123/2008/NĐ-CP)


 

Thread Information

Users Browsing this Thread

There are currently 1 users browsing this thread. (0 members and 1 guests)

     

Similar Threads

  1. Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 07-29-2010, 04:27 PM
  2. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 07-29-2010, 01:14 PM
  3. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 07-29-2010, 07:36 AM
  4. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 07-29-2010, 05:32 AM
  5. Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 07-29-2010, 05:31 AM

Quyền viết bài

  • Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể gửi trả lời
  • Bạn không thể gửi đính kèm
  • Bạn không thể sửa bài viết của bạn